» Taarifa ya Idara ya Ardhi na Maliasilj- wajumbe waliridhia Taarifa na hapakuwa na masahihisho
yaliyofanyika.

» Taarifa ya Idara ya Ujenzi - Wajumbe walipitia taarifa na marekbisho yalifanyika kwenye
utangulizi kuwa ioneshe kuwa inawasilishwa kwa Mwenyekiti wa Kamati ya Huduma za Uchumi,

$ 3, Kamati Shirikishij ya kudhibiti UKIMW] (CMAC)
* Wajumbe waliridhia taarifa Zilizowasilishwa kuwasilishwa kwa wajumbe wa Kamati Shirikishi ya
Kudhibiti UKIMWI (W) na hapakuwa na marekebisho zaidi.

CHA TSH.27,428,500.00 KWA AJILI YA UF YATUAJI WA MATOFALI YA UJENZ]I
WA VYUMBA vvya MADARASA YA SHULE SHIKIZI, MADARASA YA
SEKONDARI NA NYUMBA zZA WATUMISHI WA AFYA (3:1)

* "Vajumbe  walielezwa kuwa  Halmashauri ya  Wilaya imetengewa  kias; cha

ajili ya mradi wa ufyatuaji wa matofali.
* llielezwa kuwa mchanganuo wa maombi haya ni kama ifuatavyo;

m—
1. Kununua mashine 2 @ Tsh.7,000,000.00 za ufyatuaji wa 14,000,000.00
l—

6,856,500.00

2, Kununua vifaa na gharama za kuvuta umeme pamoja na
Kutengeneza vibao 5,000 a kufyatulia matofali
Gharama za kununua vifaa na kuvuta maji  kutoka
Hospitali ya Wilaya kusafisha Eneo la kufyatulia, kujenga
karo la maji na kujenaa banda la kufyatulia

6,572,000.00

27,428,500.00

4 * Wajumbe waliridhia taarifa na kufuatiwa na mjadala kama ifuatavyo;
Mjadala;

* Wajumbe walikubaliana kuwa katika mradi wa ufyatuaji wa matofali ni vyema vibao vya mbao
vitumike badala ya “fibre”,

* Wajumbe walishauri kuwa Timu ya Wataalam wafanye ufuatiliaji katika Chuo cha “Arusha
Technical” pia CARMATEC na SIDO ili tuweze kupata mashine mapema.

* Wajumbe walishauri kuwa Afisa Maendeleo ya Jamii (W), Afisa Mipango (W), na Mhandisi wa
Ujenzi wakae na kuwasilisha mapendekezo kwa Mkurugenzi Mtendaji juu ya namna bora ya



kutekeleza mradi huu kwa ufanisi na baada ya hapo kikao cha Wakuu wa Idara kitafanyika
tarehe 15.10.2021 ili kupata mrejesho wa mapendekezo yaliyofikiwa.

Wajumbe walishauri kuwa ili kuwe na ufanisi katika zoezi la ufyatuaji wa matofali ni vyema
maeneo ya mbali wafyatue matofali wenyewe ili kupunguza gharama na kuokoa muda.
Wajumbe walishauri kuwa ni vyema fedha za mradi zitakapopokelewa ndipo manunuzi ya saruji
yafanyike.

Wajumbe walishauri kuwa ni vyema nukuu za bei ya saruji ziombwe viwandani mapema ili
kuepusha kupanda kwa bei. Ilisisitizwa kuwa ni vyema wahandisi wajitahidi kuhakikisha kuwa
makadirio ya gharama za ujenzi (BOQ) zinakuwa ni uhalisia ili kuepusha kununua vifaa
vinavyozidi mahitaji halisi.

MUHTASARI NA.128/2021 TAARIFA YA MANUNUZI KWA KIPINDI CHA ROBO
YA KWANZA (JULAI-SEPTEMBA 2021)

Wajumbe walielezwa kuwa katika kipindi hiki Halmashauri ya Wilaya ilifanya Manunuzi ya-
bidhaa na huduma mbalimbali yenye thamani ya Tsh.941,624,929.00 kati ya Lengo la
kununua bidhaa na huduma mbalimbali zenye thamani ya Tsh.1,962,500,867.00 kwa mwaka
wa fedha 2021/2022 sawa na asilimia 48 ya lengo.

Wajumbe waliridhia taarifa na hapakuwa na mjadala zaidi.

MUHTASARI NA.129/2021 MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI

Mjumbe alitoa hoja kuwa ni vyema Timu ya Menejimenti igawanyike kwenye kanda ili
kuwezesha usimamizi wa miradi yote kuwa na ufanisi.

MUHTASARI NA.130/2021 - KUFUNGA KIKAO

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kufanikisha kikao na alisisitiza kuwa maagizo
yaekelezwe kwa wakati na baada ya kusema maneno hayo alifunga kikao saa 6:20 mchana.

Bw.John John Nchimbi Bi.Beatrice Rumbeli
Mwenyekiti Katibu
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